புதிய கேபிள் சேவை கட்டமைப்பின் கீழ் சேனல்களைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கான மூன்றாம் தரப்பு பயன்பாடுகளை TRAI முன்மொழிகிறது


இந்திய தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையம் (TRAI), மார்ச் 2017 இல், ஒளிபரப்பு மற்றும் கேபிள் சேவைகளுக்கான ‘புதிய ஒழுங்குமுறை கட்டமைப்பை’ அறிவித்தது.

கேபிள் சேவைகளுக்கான புதிய கட்டமைப்பின் கீழ் டிவி சேனல்களை வசதியாக தேர்வு செய்ய முடியாது என்று நுகர்வோரிடமிருந்து வந்த புகார்களை அடுத்து, டெலிகாம் ரெகுலேட்டர் டிராய் ஒரு மூன்றாம் தரப்பினரால் உருவாக்கப்பட்ட சேனல் தேர்வு முறையை இந்த செயல்முறையை எளிதாக்குவதற்கு முன்மொழிந்துள்ளது.

இந்திய தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையம் (TRAI), மார்ச் 2017 இல், ஒளிபரப்பு மற்றும் கேபிள் சேவைகளுக்கான ‘புதிய ஒழுங்குமுறை கட்டமைப்பை’ அறிவித்தது. புதிய கட்டமைப்பு டிசம்பர் 29, 2018 முதல் நடைமுறைக்கு வந்தது. தொலைக்காட்சி மற்றும் ஒளிபரப்புத் துறைக்கான TRAI இன் புதிய விதிமுறைகள் அல்லது ஆர்டர்கள் நுகர்வோருக்கு தங்களுக்கு விருப்பமான தொலைக்காட்சி சேனல்களைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கான சுதந்திரத்தை அளித்தன.

ஆண்ட்ராய்டுக்குப் போட்டியாக Harmony OS ஹவாய் வெளியிட்டது, தேவைப்பட்டால் ‘உடனடியாக மாறலாம்’

வெள்ளிக்கிழமை, இது தொலைத்தொடர்பு (ஒளிபரப்பு மற்றும் கேபிள்) சேவை தரத்தின் சேவை மற்றும் நுகர்வோர் பாதுகாப்பு (முகவரி அமைப்புகள்) விதிமுறைகள், 2017 க்கு ஒரு வரைவு திருத்தத்தை வெளியிட்டது. புதிய கட்டமைப்பை முறையாக செயல்படுத்துவதை உறுதி செய்வதற்காக, TRAI இதுபோன்ற பல முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது விநியோக இயங்குதள ஆபரேட்டர்கள் (டிபிஓக்கள்) உடனான சந்திப்புகள், மின்னணு மற்றும் செய்தி ஊடகங்களில் விளம்பரம், வாடிக்கையாளர் குழுக்களுடனான தொடர்புகள் போன்றவை என தொலைத் தொடர்பு கட்டுப்பாட்டாளர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

எல்லா முயற்சிகளையும் மேற்கொண்ட போதிலும், நுகர்வோர் டிவி சேனல்களை உண்மையான தேர்வு செய்ய முடியாது என்ற அதிகாரத்தை கவனத்தில் கொண்டு வருகிறார்கள். டிபிஓக்களின் வலை இணையதளங்கள் அல்லது பயன்பாடுகளில் டிவி சேனல்களை வசதியாக தேர்வு செய்ய முடியாது என்று நுகர்வோரிடமிருந்து பல புகார்களைப் பெற்றுள்ளதாக டிராய் தெரிவித்துள்ளது.

TRAI இல் பெறப்பட்ட அனைத்து புகார்களும் பகுப்பாய்வு செய்யப்பட்டதோடு மட்டுமல்லாமல், தேவையான நடவடிக்கை எடுத்து நுகர்வோர் தேர்வுக்கு வசதியாக DPO களுக்கு அனுப்பப்பட்டன. TRAI, ஒரு சிறப்பு முயற்சியாக, சில டிபிஓக்களுக்கு நுகர்வோருக்கு கிடைக்கக்கூடிய சேனல்களைத் தேர்ந்தெடுக்கும் செயல்முறையை அணுகுவதற்காக கள ஆய்வை நடத்தியது, மேலும் சில டிபிஓ தளங்கள் நுகர்வோருக்கு போதுமான சுதந்திரத்தையும் தேர்வையும் வழங்கவில்லை என்பது கவனிக்கப்பட்டது, தொலைத் தொடர்பு கட்டுப்பாட்டாளர் கூறினார்.

The Secret Stories of Samsung Sony IBM Pepsi Google – உலகின் பன்னாட்டு நிறுவனங்களான Samsung Sony Google IBM போன்றவைகள் எப்படி உருவானது பின்னணியில் உள்ள ரகசியம் தெரியனுமா?

சேனல்களைத் தேர்ந்தெடுப்பதில் டிபிஓக்களின் கால் சென்டர்களும் தங்களுக்கு உதவவில்லை என்று வாடிக்கையாளர்கள் புகார் தெரிவித்தனர்.

இந்த சிக்கலைத் தீர்க்க, நுகர்வோர் எளிதில் சேனல் தேர்வு செய்வதற்கு வசதியாக மூன்றாம் தரப்பினரால் உருவாக்கப்பட்ட சேனல் தேர்வு முறையை உருவாக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை உணர்ந்ததாக TRAI தெரிவித்துள்ளது.

மூன்றாம் தரப்பு விண்ணப்பத்தை ஒளிபரப்பு மற்றும் கேபிள்ஸ் சேவைத் துறையின் ஒவ்வொரு வாடிக்கையாளரும் அணுக முடியும் என்பதால், இது நுகர்வோருக்கு எளிதாக தேர்வு செய்ய உதவும் என்று அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த வரைவு ஒழுங்குமுறை (இரண்டாவது திருத்தம்) மூலம், TRAI.

0.00 avg. rating (0% score) - 0 votes