எடை இழப்பு: காபியில் எத்தனை கார்ப் உள்ளது?


காபி ஒரு ஆரோக்கியமான பானமா?

சிலருக்கு, காபி நாள் கிக்ஸ்டார்ட் செய்ய மிகவும் அவசியம், சிலருக்கு, இது தீவிர பயிற்சி அமர்வுகளை இயக்குவதற்கு சிறந்த எரிபொருளாக செயல்படுகிறது. சொல்லப்பட்டால், காபி நம் சமையலறைகளில் உள்ள ஆரோக்கியமான பானமாக இருக்கக்கூடாது என்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம், மேலும் இது எடை பார்வையாளர்களிடமிருந்து கணிசமான அளவைப் பெறுகிறது, காபியில் வெற்று கலோரிகளைத் தவிர வேறு எதுவும் இல்லை என்று நினைத்துக்கொள்கிறோம். இது குறிப்பாக குறைந்த கார்ப் உணவைப் பின்பற்றுபவர்களுக்கு பொருந்தும், அங்கு உட்கொள்ளல் மிகக் குறைவாக இருக்க வேண்டும். இருப்பினும், காபி உண்மையில் வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிக்கும் மற்றும் கொழுப்பை வேகமாக குறைக்க உதவும் என்று நம்பும் ஒரு சிந்தனைப் பள்ளியும் உள்ளது. எனவே, முக்கியமான கேள்வி எஞ்சியுள்ளது- காபியில் எத்தனை கார்ப் உள்ளது?

பதில்

ஒவ்வொரு ஆரோக்கியமான நபரும் தங்கள் கலோரிகளை உணவில் உள்ள கார்போஹைட்ரேட் மூலங்களிலிருந்து பெறுகிறார்கள், குறிப்பாக சர்க்கரை மற்றும் ஸ்டார்ச் உள்ளடக்கத்திலிருந்து. இது உங்களுக்கு பிடித்த கப்பாவில், இது காஃபின் அல்ல, ஆனால் நீங்கள் பானத்தில் சேர்ப்பது – பால், சர்க்கரை அல்லது சுவைகள் போன்றவை உங்கள் இடுப்புக்கு ஆரோக்கியமானதாகவோ அல்லது ஆரோக்கியமற்றதாகவோ இருக்கும்.

காபியில் உள்ள கார்ப் உள்ளடக்கம் பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டியது என்ன

ஒரு பானத்தின் காஃபின் உள்ளடக்கம் அதன் கார்ப் உள்ளடக்கத்தை பாதிக்காது. பொதுவான காஃபின் அடிப்படையிலான பானங்களையும் தனிப்பயனாக்க முடியும் என்பதால், இது கார்ப்ஸையும் சேர்க்கிறது. சராசரியாக, நீங்கள் எஸ்பிரெசோ போன்ற ஒரு பானத்தை உட்கொள்ள விரும்பினால், உங்கள் கார்ப் உட்கொள்ளல் பூஜ்ஜியமாக இருப்பதைப் பற்றி நீங்கள் உறுதியாக நம்பலாம். இருப்பினும், நீங்கள் தினமும் ஒரு கபூசினோ அல்லது லட்டு சாப்பிட விரும்பினால், அதில் கணிசமான கார்ப்ஸ் இருக்கும் (ஒரு பானத்திற்கு 15-24 கார்ப்ஸ்.) எனவே, சில எளிய கணக்கீடு மூலம், நீங்கள் காபியை உங்கள் நன்மைக்காகப் பயன்படுத்தலாம் மற்றும் இடுப்பைப் பற்றி கவலைப்பட வேண்டாம்.

எடை இழப்புக்கு காபியை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது

சிறிது வேகமாக உடல் எடையை குறைக்க நீங்கள் காபியைப் பயன்படுத்த முடியாது என்பதை மறுப்பதற்கில்லை. எளிமையான இடமாற்றங்கள் அல்லது பயனுள்ள மாற்று வழிகளைக் கண்டுபிடிப்பதன் மூலம் காபியை கெட்டோ-நட்பு அல்லது குறைந்த கார்ப் செய்யலாம். நீங்கள் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பது உங்கள் உணவுத் திட்டத்தில் சிறந்த கார்ப்ஸைத் தேர்வுசெய்க, இது உங்கள் எடை இழப்பை திறம்பட துரிதப்படுத்தும்.

நெய் காபி சிறந்த குறைந்த கார்ப் பானமா?

நிறைய கெட்டோ டயட்டர்களும் தங்கள் காபியில் நெய் போன்ற இனிப்பு கொழுப்பைச் சேர்க்கத் தேர்வு செய்கிறார்கள், இது சர்க்கரையை கவனித்து, கொஞ்சம் சத்தானதாக ஆக்குகிறது, அதே நேரத்தில் இடுப்பை பாதிக்காது. நீங்கள் அதை சரியாக குடித்தால், காபி ஒரு பசி அடக்கியாக செயல்பட்டு உங்களை குறைவாக சாப்பிட வைக்கும்.

உங்கள் காபியில் இலவங்கப்பட்டை சேர்க்க முயற்சிக்கவும்

நீங்கள் வெறுமனே காபி இல்லாமல் செய்ய முடியாவிட்டால், சர்க்கரையை இலவங்கப்பட்டை மாற்ற முயற்சிக்கவும். ஒரு ஸ்பூன்ஃபுல் அல்லது இரண்டு தரையில் இலவங்கப்பட்டை பயன்படுத்துவதன் மூலம், உங்கள் பானம் கலோரி இல்லாத மற்றும் குற்ற உணர்ச்சியின்றி அனுபவிக்க முடியும். இலவங்கப்பட்டைக்கு இயற்கையான இனிப்பு இருப்பதால் சுவை கூட வித்தியாசமாக உணரவில்லை.

நன்மைகள்

சர்க்கரைக்கு ஈடுசெய்வதைத் தவிர, இலவங்கப்பட்டை எடை இழப்புக்கு உதவும் பல நன்மைகளுடன் ஏற்றப்பட்டுள்ளது, அதாவது எடை அதிகரிப்பு மற்றும் வீக்கத்தை எதிர்த்துப் போராடும் செயலில் உள்ள பொருட்கள். இது பசி வேதனையைத் தடுக்கும், திருப்திகரமான ஹார்மோனைத் தூண்டுகிறது. காஃபினில் உள்ள இயற்கையான ஆக்ஸிஜனேற்றிகளுடன் இணைந்து, இது கொழுப்பு செல்களை எளிதில் எரிக்கவும், திசுக்களை வேலையில் திரட்டவும், உடல் பருமனை எதிர்த்துப் போராடவும், உடலில் ஃப்ரீ ரேடிகல்களால் ஏற்படும் சேதத்திலிருந்து உங்களைப் பாதுகாக்கவும் உதவும். எனவே, அடுத்த முறை கார்ப் நட்பாக இல்லாததற்காக காபியைத் தள்ளிவிடுவதைப் பற்றி நீங்கள் நினைக்கும் போது, ​​சிறந்த தேர்வு செய்யுங்கள்!Go To Next Page4


1.00 avg. rating (51% score) - 1 vote